close buttonclose buttonclose button
เพราะหนี้เมียถึงยอม

เพราะหนี้เมียถึงยอม

เรื่องเสียว · 130674

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เรื่องเสียว

• เจ้าพ่อเรื่องเสียว
  • แฟนพันธ์แท้
    • เสียว: 361
  • เรื่องเสียวอัพเดจทุกวัน
    • View Profile
    • เรื่องเสียว

ผมกับแฟนเราแต่งงานกันมาสามปีแล้วครับ มีลูกชายอายุขวบกว่า เมียผมมีหน้าที่เลี้ยงลูกอยู่บ้านอย่างเดียว ส่วนผมทำงานรับราชการ ผมและแฟนมีอะไรกันตั้งแต่ ม.ปลาย พอเรียนจบได้ทำงานมั่นคงจึงแต่งงานกัน ตอนนี้ผมกับแฟนอายุ ยี่สิบ
หก ผมกับแฟนเช่าบ้านอยู่ใกล้ที่ทำงาน ชีวิตเรามีความสุขดี แต่ในใจลึกๆผมอยากเห็นแฟนสวิงกับชายอื่น ผมเคยขอแฟนหลายครั้งแต่แฟนปฏิเสธ แถมว่าผมบ้าอีก ผมก็ไม่รู้จะทำไง ได้แต่ขอแฟนเรื่อยๆ หวังว่าแฟนจะเปลี่ยนใจ ทั้งที่เธอว่าผมบ้า
ตลอด จนมีเหตุการหนึ่งที่ทำให้แฟนผมยอมเอง เรื่องมีอยู่ว่า พี่สาวแฟนกับผัวเป็นหนี้การพนันจึงมาขอให้แฟนช่วย โดยเอาเงินเก็บที่ผมกับแฟนมีอยู่ไปช่วย โดยไม่บอกผม จนผมมารู้ที่หลัง ผมโมโหมากจึงขอเลิกกับแฟน ส่วนลูกผมยกให้แฟนไปเลี้ยงโดยผมจะส่งเสียค่าเลี้ยงลูกเอง ตอนนั้นเธอคงเห็นว่าผมพูดเล่น หรือไม่ก็โกรธอยู่เดี่ยวก็กลับมาขอคืนดี จน
หลายเดือนเข้า เธอเห็นว่าผมไม่สนใจ แล้วพ่อกับแม่แฟนผมเริ่มถามแฟนบ่อยเข้า(แฟนไม่ได้บอกพ่อแม่ถึงเรื่องที่เกิดขึ้น)
แฟนผมก็เริ่มทนไม่ได้ เธอจึงโทรมาตื้อผมและเธอสัญญาจะสวิงถ้าผมไปรับเธอกับมาอยู่ด้วยกันอีก ผมนี้ดีใจมากเลย
แต่ไม่แสดงออกให้แฟนรู้ และกลัวเธอเปลี่ยนใจ ผมลางานได้ก็เดินทางไปรับแฟนที่บ้าน พอไปถึงผมได้แต่แฟนมา ลูกผม
พ่อตากับแม่ยาย ขอเลี้ยงอีกซักเดือนแล้วค่ิอยมารับทีหลัง ผมก็ตกลงเลย เพราะเวลาสวิงจะได้ไม่ต้องห่วงลูก ไปใหนมาใหนจะได้สะดวก ระหว่างทางที่เดินทางกลับบ้านเช่าฝนตกหนักมาก ขับรถแทบจะไม่เห็นทาง ระหว่างทางผมถามแฟนย้ำอีกกลัวเธอเปลี่ยนใจ เธอให้ผมสัญญาว่าถ้าทำตามแล้วจะไม่ทิ้งเธอกับลูก ผมก็รีบสัญาทันที แล้วตอนนั้นผมหันไปเห็นมอไซด์เสียอยู่ข้างทางมีคนแก่กับเด็กกำลังช่วยกัน เข็นรถเดินตากฝน ผมกับแฟนจึงจอดถามว่าจะไปใหน เขาตอบว่าไปในเมืองกับลูกกำลังจะกลับบ้านรถมันเสีย บ้านเขาอยู่ห่างจากตรงนี้ประมาณ สามสิบโล ผมกับแฟนสงสารจึงให้เขาเอารถขึ้นหลังกระบะ แล้วจะไปส่ง แก่ดีใจมากเลย ขอบคุณผมตลอดทางเลย เราคุยกันไป จึงได้รู้ว่าเมียแก่ไปรับ
จ้างเกี่ยวข้าว ที่จังหวัดอื่น ส่วนแก่กับลูกอีกสองคนอยู่บ้าน เลี้ยงเป็ด และแปลงผัก วันนี้เข้าไปในเมืองคือไปส่งเมีย
ขึ้นรถ และแวะซื้อของนิดหน่อย ขากลับฝนก็มาตกอย่างที่เห็น และรถก็มาเสียทั้งที่น้ำมันเต็มถัง ผมขับมาเรื่อยๆ
จนถึงบ้านแก่ เป็นบ้านไม้ชั้นเดียวยกสูง ส่วนอีกหลังเป็นบ้านใช้เก็บของ แก่บอกว่าลูกสองคนนอน ส่วนหลังใหญ่แก่
กับเมียนอน เราช่วยกันยกรถลงผมก็จะขอตัวกลับ แต่แก่ขอตอบแทนบุญคุณก่อนโดยเลี้ยงข้าว และเหล้าผมเห็นว่า
ฝนยังตกอยู่ จึงตกลง แฟนผมก็เห็นด้วย ดังนั้นเราจึงช่วยกันทำอาหาร เพื่อกินกัน ผมยังไม่ได้บอกชื่อแก่เลย แก่ชื่อ
ลุงอ้วน ลูกคนโตแก่ เอ็ม กับ เอก คนเล็ก คนโตอายุ สิบสามอยู่มอหนึ่ง คนเล็กเรียนปอหก อายุสิบเด็ด รูปร่างแก่เป็นคนผิวดำ อวบไม่ลงพุง สูงร้อยหกสิบได้ ไว้หนวด ผมบนหัวหงอกหมดแล้ว ทั้งที่แก่เพิ่งอายุสี่สิบเจ็ด คืนนั้นแก่ขอให้ผมค้าง เพราะดึก และฝนยังไม่หยุดตก โดยให้ผมนอนในห้องส่วนแก่จะนอนข้างนอก ผมกับแฟนปรึกษากันแล้วจึง
โอเค เราจึงไปอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วมานั่งล้อมวงกินเหล้ากันต่อ ประมาณสามทุ่มครึ่ง เด็กก็ไปนอนกันหมดที่บ้าน
เขาหลังเล็ก เรากินกันต่อถึง สี่ทุ่มครึ่งจึงเลิกแยกกันนอน ตอนนอนผมก็พูดถึงสวิงอีกโดยผมอยากให้แฟนลองคืนนี้เลย
กับลุงอ้วน แฟนผมตอบว่าก็แล้วแต่ผม ผมจึงเดินออกจากห้องไปหาแก่ที่มุ้งข้างนอกที่แก่นอนอยู่ พรุ่งนี้จะมาเล่าต่อครับ ขอกำลังใจด้วยถ้าชอบ

Reply #1 on: October 13, 2010, 12:31:15 pm
พอผมไปหาลุงอ้วนที่นอนอยู่ แก่ก็ด่วนถามขึ้นมาก่อนว่ามีอะไรรึครับถึงไม่นอน ตอนนั้นใจผมเต้น
มากไม่รู้จะเริ่มพูดกับแก่ยังไง เพื่อให้แก่มามีอะไรกับเมียผม แต่ยังไงก็มาถึงตรงนี้แล้วต้องลอง ผมตัดสินใจพูดเลย ขอรวบรัดตรงนี้เลย คือแก่ไม่เอาด้วย แก่ว่ามันไม่ถูกต้อง มันไม่ดี แก่ว่าไม่ควรทำ เดี่ยวจะมีปัญหาตามมา ให้ผมเลิกคิด
ซะ ผมนั่งฟังแก่พูดอยู่นานจนผมเห็นว่าไม่สำเร็จ จึงขอตัวไปนอน ตอนนั้นในหัวผมมันสับสนไปหมด ว่าผมทำถูกต้องมัยที่ผ่านมา หรือผมเป็นโรคจิต ที่ต้องไปรักษา พอผมกลับมาหาเมียผมก็ไม่ได้พูดอะไร ได้แต่เงียบ ซักพักเมียผมพูดขึ้นก่อนว่า กลับบ้านกันเถอะ ฝนหยุดตกแล้ว แล้วเธอก็ได้ยินที่ผมพูดกับลุงอ้วนด้วย เธอเข้าใจผมบอกผมไม่ต้องคิดมาก ผมกับเมียเลยเปิดไฟเก็บของ และขอตัวกลับ กันดึกๆอย่างนี้เลย ลุงอ้วนแก่ตกใจที่ผมเปลี่ยนความคิดตอนดึก เมียผมไม่กล้าสู้หน้าลุงอ้วน รีบเดินไปรอที่รถก่อน ส่วนผมเดินไปทีหลัง ลุงอ้วนมาขอโทษผมใหญ่เลยที่ถ้าเขาเป็นสาเหตุให้ผมต้อง กลับตอนดึก ผมก็บอกแก่ไปว่าไม่เป็นไร ผมผิดเองที่คิดแบบนั้น ลุงอ้วนไม่ผิดและผมกับแฟนก็ไม่กล้าสู้หน้าแก่ด้วย พอผมกำลังจะเปิดประตูรถ แก่ก็มาดึงมือผมไป แล้วพูดว่าแก่ตกลงสวิง แก่ถามผมว่าให้แก่ทำไง
บ้างสวิง ที่ผมพูดถึง พอผมอธิบาย แก่ก็บอกว่า ตั้งแต่แก่เป็นหนุ่มแก่ก็ไม่เคยแก้ผ้าให้ใครดูนอกจากเมีย แล้วให้แก่เอาให้ดู ยิ่งไปกันใหญ่ ผมเห็นว่าทุกอย่างเริ่มลงตัวแล้ว ผมก็เลยคิดว่าให้แก่เอากับเมียผมก่อนในห้องแล้วผมจะนอน
ข้างนอกเอง พอบอกอย่างนี้แก่เริ่มผ่อนคายขึ้นบ้าง แต่แก่ขอไม่เปิดไฟนะ ผมรีบตอบทันทีได้ เพราะกลัวแก่เปลี่ยน
ใจ พอตกลงกันเสร็จแล้วแก่ก็ขึ้นไปรอที่ห้องเลยตามที่ผมสั่ง ส่วนแฟนเดี่ยวผมจะพาไปส่ง ผมรีบกลับมาบอกเมียว่าลุงอ้วนแก่โอเคแล้ว เมียผมตอนนี้ดูแข็งทื่อไปใหญ่กับคำตอบจากผม แต่ก็ไม่ว่าอะไร ผมรีบจูงมือเมียผมไปที่ห้องทันที
พอเข้าไปในห้องก็เห็นลุงอ้วนนั่งอยู่ในมุ้ง ผมจับเมียเข้าไปใกล้ลุงอ้วน เมียผมไม่กล้ามองลุงอ้วนเลยได้แต่ก้มหน้า
ส่วนลุงอ้วนไม่ต้องพูดถึง แก่เขินก้มหน้าเหมือนกัน ผมรีบปิดไฟแล้วออกมานอกห้อง ปล่อยให้แก่อยู่กับเมียผมอย่าง
สบายใจ ผมรีบปิดไฟข้างนอกแล้ว มานั่งใกล้ข้างฝา เพื่อที่จะได้ฟังเมียผมครางชัดๆ ที่จริงอยู่ในมุ้งข้างนอกก็ได้ยิน
เพราะที่นี่เงียบจริง จะมีบ้างก็คงเป็นเสียงสัตว์เล็กๆ ผมนั่งรออยู่นานก็ไม่ได้ยินเสียงครางเสียที่ดูนาฬิกาที่มือถือ นี่ก็เที่ยงคืนหน่อยๆแล้ว รอจนขาชาเลย ตอนนั้นใจผมสงสัยว่าในห้องมัวทำอะไรกันอยู่ หรือเขาทำกันแล้ว ผมไม่ได้ยิน
แต่มันเงียบมาก จนผมทนนั่งรอไม่ไว้ ตัดสินใจนอนมันตรงนี้เลย ที่ข้างฝาห้องให้มันรู้แล้วรู้รอดไป ผมนอนได้ซักพัก
จนจะเคลิ้มหลับ ก็ได้ยินเสียง ออกมาจากห้อง เหมือนเขากำลังฟัดกัน ซักพักก็มีเสียงครางของเมียผมออกมาชัดมาก
เมียผมครางอยู่พักใหญ่ ก็ได้เสียง พับๆๆ ออกมาเป็นระยะ พร้อมเสียงคราง อยู่นานจนมาสิ้นสุด เมียผมร้องดังมาก
แล้วก็มีเสียงครางของลุงอ้วนด้วย แล้วทุกอย่างก็เงียบไป ผมมองนาฬิกาที่มือถือ ก็ตีสองยี่สิบห้าแล้ว ผมนอนรอต่อ
เพื่ออาจมียกสองต่อ แต่แล้วผมก็คิดผิด ไม่มีอะไรเกิดขึ้นต่อจนตีสามกว่า ผมเลยเดินไปเขามุ้งนอนดีกว่าเดี๋ยวพรุ้งนี้
จะให้เมียเล่าให้ฟังบ้างว่าแก่ทำอะไรบ้าง แล้วของแก่ใหญ่มัย เมียผมเสร็จกี่ที และแล้วตอนทีผมหลับอยู่ผมมสะดุ้ง
ตื่น เพราะบ้านมันสั่นอย่างแรงแล้วก็เสียงครางของเมียออกมา ผมมองนาฬิกาตอนนี้ก็ ตีห้าสิบนาที ผมฟังเสียคราง
อยู่พักใหญ่แล้วทุกอย่างก็เงียบลง ซักพักก็มีรถจากที่ใหนไม่รู้ขับเข้าพร้อม ปีบแตรเสียงดัง แล้วก็เห็นลุงอ้วนออกมาจากห้องเพื่อลงไปคุย อยู่นานจนรถขับกลับไปแก่จึงขึ้นมา ผมรีบไปถามแก่เรื่องอะไร แก่บอกว่าแม่ผู้ใหญ่บ้านเสีย
แก่หาคนไปช่วยในงาน แก่จ้างวันละ สามร้อย เดียวแก่จะรีบไปวัดเลย แก่ให้ผมค่อยอยู่บ้านก่อนเดี๋ยวสายๆแก่กลับมา ส่วนกับข้าวเช้านี้แก่จะให้ลูกไปซื้อที่ร้านค้าในหมู่บ้านให้ กินกันก่อน ยังมีต่อนะครับเดี๋ยวผมว่างจะมาพิมต่อ ที่นี้ได้เห็นกลางวันเลย แต่ไม่ใช่ลุงอ้วน ขอบคุณคนที่ให้กำลังใจในทางที่ดีครับ ส่วนคนที่ให้ไม่ดี ก็ไปหาซื้อหนังสือโป๊เอา เพราะเขาแต่งเนียน ส่วนผมเรื่องจริง ก็ไม่ได้หวังให้เชื่อแต่อยากระบาย แล้วก็ให้คนที่ยังไม่เคย ได้อ่านของผมเป็นตัวอย่าง ว่ามันไม่ง่ายอย่างที่คิด ที่จะสวิง แต่เวลาเกิดก็ไม่คาดฝันเหมือนกัน

Reply #2 on: October 13, 2010, 12:42:19 pm
ผมคิดว่าก่อนที่ผมจะเล่าต่อผมขออธิบาย อะไรนิดนึ่งก่อน ว่าพี่สาวเมียกับสามีเข้ามีอะไรสำคัญมากนะถึงทำให้ผมยอมเลิกกับเมียได้ในตอน แรก จนมาสู่การสวิง พี่สาวเมียกับสามีเคยมาหลอกผมกับเมียประจำ ทั้งแอบขโมยเงินในบ้านเรียกว่ามือไวเลยทีเดียว โกหกเก่ง แถมยังไปหลอกเอาเงินจากพ่อแม่ผมอีก ไม่แค่นั้นยังเอาชื่อผมกับเมียไปอ้าง เพื่อยืมเงินคนอื่นอีก แต่ผมก็ไม่เคยเอาโทษ แต่ผมขอร้องเมียว่าไม่ให้ช่วยเหลืออีก มาพักที่บ้านได้ไม่ว่ากัน ถ้าช่วยอีกเราตกลงว่าเลิกกันทันที ซึ่งเมียก็สัญญา แต่แล้วเมียก็พาดท่าจนได้ ก็เลยเป็นเหตุให้เลิกกันในตอนแรก ไม่ใช่ผมเลว แต่ผมรับไม่ไว้จริง จะมีเงินเก็บหน่อยก็ถูกทำลาย เหนื่อยนะครับในยุคนี้ที่จะมีเงินหมื่นเงินแสนกับเขา เรียกว่าไม่เป็นหนี้ในยุคนี้ก็คงเรียกว่าดีที่สุดแล้วมัง ผมพิมผิดบ้างต้องให้อภัยนะครับ ไม่เก่งภาษาไทยตั้งแต่เด็กแล้ว

เอาละมาเข้าเรื่องกันดีกว่า ผมเองนั่งอยู่ข้างนอกอยู่พักนึ่งรอลุงอ้วนไปงานศพก่อน จึงคิดว่าจะเข้าไปคุยกับเมีย ถึงเรื่องเมื่อคืน ซักพักลุงอ้วนก็ไปกับลูกชายคนโต ทิ้งคนเล็กไว้ที่บ้าน ผมรีบเข้าไปหาเมียที่ห้องทันที แต่เมียผมหลับอยู่ผมเลยนอนข้างๆเป็นเพื่อนเมียไปเลย ไม่อยากเซาซี้ตอนนี้ ผมกำลังจะหลับลูกชายลุงอ้วนคนเล็กก็เปิดประตูมา ถามว่าจะกินอะไร เมียผมก็เลยตื่นด้วยเลยตอนนี้ ผมก็เลยรีบตอบ ก็แล้วแต่อะไรก็ได้ แล้วก็ถามว่ามีเงินมัย เด็กบอกพ่อให้ไว้ร้อยนึ่งแล้ว แต่ผมก็ให้เด็กไปเพิ่มอีกสองร้อย พอเด็กไปผมก็รีบถามเมียเลย ว่าเมื่อคืนเป็นไง แต่เมียไม่เล่าเธอบอกว่าเล่าไม่เป็น ผมถามว่าของแก่ใหญ่มัย เมียบอกไม่รู้มันมืด ไม่ได้จับดูด้วย ถามว่าเสร็จกี่ที่ ก็ตอบว่าจำไม่ได้
ผมเลยขี้เกียจถาม จัดการเอาเมียไปนึ่งยกเลย ทั้งที่ยังมีน้ำของลุงอ้วนคาอยู่ ตื่นเต้นมาก บอกไม่ถูก ดูทำให้ผมคึกยังไงไม่รู้ พอเอาเสร็จเราไปต่อกันที่ห้องน้ำอีกยกนึ่ง พอออกมาก็จ๊ะเอ๋กับลูกลุงอ้วน แก่ตกใจมาก เหมือนคนทำผิด
ผมเลยจับมาถาม เด็กเลยสารภาพว่าแอบดูผมกับเมียมีอะไรกัน ในห้องน้ำ แก่ขอร้องว่าห้ามบอกพ่อนะ ไม่งั้นถูกตีตาย เพราะพ่อดุมาก ผมเลยถามเคยเอาผู้หญิงมัย แก่บอกไม่เคยเด็กอยู่ ผมบอกเด็กตรงใหนเรียนปอหกแล้ว เด็กบอกของแก่เล็ก ไม่ใหญ่เหมือนคนโต ผมเลยถามชักว่าวเป็นมัย เด็กตอบว่าเป็น ใครสอนผมรีบถามแก่ เด็กไม่บอก
ยืนเงียบ ผมเลยขู่ว่าจะบอกพ่อ เด็กเลยยอมพูด ว่าลุงภารโรงสอน ผมถามเขามาสอนได้ไง แก่ว่าแก่แอบดูภารโรงเอากับครูที่โรงเรียน กับเพื่อนผู้หญิง แล้วแก่จับได้ เลยจับชักว่าวให้ ส่วนเพื่อนผู้หญิงโดนเอา ผมเลยถามต่อว่าแล้วเดี่ยวนี้ละยังทำอยู่เปล่า เด็กบอกประจำ ภารโรงยังเอาครูเหมือนเดิม แล้วแก่ก็ชอบให้แอบดู แล้วเพื่อนผู้หญิงละ เด็กบอกว่า ไปอยู่เมืองนอกกับแม่แล้ว ที่ได้กับผัวฝรั่ง ผมเลยถามว่าใหญ่มัยของภารโรง แก่ว่าใหญ่ว่าของผม แถมโค้งเป็นงาช้างเลย ดุ้นดำ ไม่ขาวเหมือนผม แล้วเด็กก็บอกว่าบ้านแก่อยู่ตรงนี้เอง เดินลัดผ่านนาก็ถึงแล้ว แก่อยู่กับลูกและหลาน เมียตายนานแล้ว ตอนนั้นผมคิดในใจอยากให้แก่มาเอาเมียผมแล้วซิ ผมก็เลยถามว่านี่ถ้าพี่อยากดูได้เปล่า เด็กบอกไม่รู้ต้องไปถามแก่ก่อน ผมก็เลยรีบตัดบทเพราะคงเป็นไปไม่ได้ ก็เลยพูดเล่นไปว่า ไปถามให้หน่อยเดี๋ยวให้แก่มาเอาเมียพี่เลยแล้วผมก็ไม่ได้ใส่ใจอีก เรามากินข้าวกัน กับแกงถุงที่ซื้อมา แล้วก็มานั่งดูทีวีต่อ ส่วนเด็กพอกินข้าวเสร็จก็ไม่รู้ไปใหนจนประมาณสิบโมงกว่า ลุงอ้วนกับมาจากวัด ถามผมกับเมียกินข้าวยังยากให้ผมอยู่ที่นี่อีกซักคืน จะพาเที่ยวงานวัดที่อยู่ใกล้งานศพ มีสินค้าราคาถูกมาขาย ผมหันไปถามเมีย เมียบอกแล้วแต่ผม ตอบแบบไม่มองหน้าลุงอ้วนเลย คงยังอายอยู่ ผมเลยตกลง แก่บอกว่าเดี๋ยวแก่ไปวัดก่อน ตอนเย็นจะมาพาไป แล้วแก่ก็ถามหาลูกคนเล็ก ผมบอกไม่รู้ไปใหน แก่เลยบ่นบอกว่าให้มาคอยดูแลผม ไม่ใช่ให้ไปเล่น แล้วแก่ก็ไปอาบน้ำเพื่อไปงานศพ พออาบเสร็จก็เปลี่ยนเสื้อผ้าอยู่ในห้อง ผมให้เมียผมเข้าไปเลย ไปปล้ำแก่ แต่เมียผมอาย ผมเลยจับเมียผมเข้าไปเลย ไปหาแก่ ลุงอ้วนแก่ตกใจเลย แก่บอกว่ากลางวันเลยรึ ผมบอกว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวผมดูต้นทางให้ แล้วผมก็รีบออกมาข้างนอกห้อง ซักพักก็ได้ยินเสียงล็อคกลอน ผมรีบไปแอบดูเลย เห็นชัดมากภายในห้อง ต้องขอบคุณบ้านไม้ที่มีรู้บาน เมียผมกับกับแก่นอนไซ
กันใหญ่แล้วซักพัก ทั้งคู่ก็ไม่มีเสื้อผ้าเหลืออยู่เลย แก่เลียหม้อเมียผม เมียผมนี้ครางไม่เป็นภาษาคนเลย แล้วแก่ก็นอนลง แก่จะให้เมียผมขึ้นข้างบน ผมถึงได้เห็นของแก่แป๊บนึ่ง ขนาดพอๆกับผมปานกลาง ซักพักเมียผมคงจะเสร็จนั่งนิ่งเลย ลุงอ้วนจึงจับให้เมียผมนอนหงายแล้วแก่ก็ซอยจนบ้านสั่นไปทั้งหลัง เมียผมเริ่มครางอีกละพอลุงอ้วนแก่ร้องครางเท่านั้นละ แก่ก็รัวใหญ่เลยแล้วก็นิ่ง ผมรีบมาดูทีวีต่อทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ซักพักแก่ก็แต่ตัวออกมาแล้วก็ขอไปงานศพ ผมรีบไปซ้ำเมียต่ออีกหนึ่งทีเลยแล้วเราก็หลับไปเลย จนเที่ยงลูกชายคนเล็กลุงอ้วนก็กลับมาแล้วมาปลุกผมกับเมียกินข้าว พอกินข้าวเสร็จเมียผมก็ขอไปอาบน้ำ พอเมียผมไปลูกลุงอ้วนก็รีบพูดถึงเรื่องที่ผมพูดวันนี้ตอนเช้าทันที ว่าผมพูดจริงมัย เพราะภารโรงแก่จะเล่นด้วย พอผมได้ยินผมตกใจเลย ถามเด็กไปว่าหลอกพี่รึ เด็กยืนยันว่าเป็นเรื่องจริง
ผมถามทำได้ไงเด็กบอกไม่ต้องรู้หลอก คุยให้เรียบร้อยแล้ว เดี๋ยวเขาจะมาที่บ้านเราตอนบ่ายสอง ผมนี้ตื่นเต้นยังไงไม่รู้ตั้งใจรอเลยโดยไม่ได้บอกเมียเลย

Reply #3 on: October 13, 2010, 12:44:45 pm
มาต่อกันเลย ผมนั่งรอจนบ่ายสองโมงครึ่งก็ยังไม่มา ส่วนเมียผมตอนนี้หลับอยู่ ลูกลุงอ้วนคนเล็กบอกผมว่าจะไปวัดเดี๋ยวมาก็ยังไม่เห็นมา แล้วผมจะรู้ได้ไงคนใหนภารโรง ก็ในเมื่อไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน ช่วงนี้ผมมานั่งทบทวนสิ่งที่เกิดกับชีวิตแล้วงงกับตัวเองเหมือนกัน อะไรมันรู้สึกเร็วๆไปหมด เมื่อก่อนขอเมียเท่าไรไม่ได้ แถมถูกหาว่าบ้า พอมันนึกจะได้ขึ้นมามันก็ได้เองไม่ต้องดิ้นรนมาก ซักพักมีเสียงคนเดินคุยกันมา ผมรีบหันไปมอง ก็เห็นลูกลุงอ้วนเดินมากับชายแก่สองคน น่าจะอายุสี่สิบขึ้นทั้งสองคน ตรงนี้ผมขอรวบรัดเลย ชายคนแรกคือภารโรง ส่วนคนที่สองลูกแก่ แก่บอกว่าแก่มีลูกคนนี้ตอนอายุสิบสอง ลูกจึงแก่ทันแก่ หน้าตาทั้งสองคนเหมือนกันมาก ยังกับพี่น้องมากกว่า ถ้าไม่บอกว่าลูกบอกว่าเป็นพี่น้องผมยังเชื่อเลยที่เขามาสองคนเพราะลูกเขาได้ ยินจึงอยากรวมด้วย แต่มาถามผมก่อนว่ายอมมัยถ้าไม่ยอมก็ไม่เป็นไร เขาจะให้ลูกกลับไปผมก็เลยถามแก่ว่าแก่ไม่อายลูกรึ แก่ว่าอายทำมัยทำแบบนี้ประจำ แก่บอกว่าแก่กับลูกเอาผู้หญิงด้วยกันประจำ เด็กและผู้ใหญ่ในหมู่บ้านโดนไปหลายคนแล้ว สมัยหนุ่มแก่เคยคุมซ่องมาก่อน เรื่องรุมเอาผู้หญิงแก่ชอบมาก แก่ว่าด้านได้อายอด พอผมได้คุยกับแก่และลูกแล้วรู้สึกถูกคอเหมือนรู้จักกันมานาน นี่ละมังที่เขาเรียกว่าคุยกับคนรู้ใจหรือชอบเหมือกันคุยกันมันเลย เราตกลงกันว่า ไปเอากันที่ทุ่งนาดีกว่า มีกระท่อมอยู่ เป็นที่นาส่วนตัว ถ้าใครมาเห็นแต่ใกล ผมรีบไปปลุกเมียไปเที่ยวนาโดยที่แฟนผมไม่รู้เรื่องเลย ส่วนภารโรงกับลูกรออยู่ก่อนแล้วผมแนะนำให้เมียได้รู้จักแก่กับลูก แล้วก็รีบบอกเมียว่าจะสวิงกัน เมียตกใจบอกไม่เล่นด้วย ไม่ไหวมันมากเกิน ผมเลยทวงสัญญา แต่ผมสุดท้ายเมียก็ยอมจนได้ เราสามคนช่วยกันเอาเมียผมเลย เรียกได้ว่าสามแรงแข็งขัน เมียผมนี้ดิ้นครางไม่เป็นศัพเลย โดยผมได้เป็นคนสอดเป็นคนแรก ของเมียผมมันบีบรัดมากเลย ส่วนลุงภารโรงแก่ให้เมียผมอม ลูกชายแก่ดูดนม ผมตื่นเต้นมากกับภาพตรงหน้า โดยมีผู้ชมคือลูกลุงอ้วน พอผมเสร็จลูกภารโรงต่อทันที่ ขนาดเท่าและเหมือนของพ่อแก่ โค้งก็เหมือนกัน มันเข้าไม่ยากเพราะมีน้ำผมอยู่เต็มรู พอซักพักเมียผมถูกจับมาคานท่าหมา โดยลุงภารโรงเป็นคนเอา เมียผมอมของลูกแก่แทน เขาสองคนพ่อลูกเอาทนมาก จนผมมีอารมณ์อีกแล้วเข้าไปร่วมเสร็จเป็นยกที่สอง แก่สองคนก็ยังไม่เสร็จเลย จนซักพักลุงภารโรงเริ่มครางดังและบอกว่าจะออกแล้ว ตอนนี้เมียผมอยู่ในท่ายืนโก้งโค้ง โดยในปากยังอมของลูกภารโรงอยู่เลย แล้วภารโรงแก่ก็กระแทกแรงๆอีกไม่กี่ทีก็นิ่ง พอเสร็จลูกภารโรงจับเมียผมนอนหงาย ยกขาขึ้นเป็นรูปตัววีแล้วซอยถี่ยิบ แล้วก็แตกตามมาติด เราหยุดพักคุยกันก่อน ลุงภารโรงแก่จับลูกลุงอ้วนมาชักว่าวเล่น โทษฐานดูอยู่ฝ่ายเดี่ยว ต้องให้คนอื่นดูมัง พอเราจะต่อยกสอง เมียผมบอกไม่ไหว เจ็บไปทั้งตัวและแสบที่หม้อด้วย เวลาฉี่แสบมาก วันนี้เมียว่าไม่ไหวแล้วพอก่อน เราเลยต้องยุติ แยกย้ายกัน แต่แลกเบอร์โทรไว้เพื่อคราวหน้า ผมกับเมียกลับมาบ้านได้ซักพักลุงอ้วนก็มา ตอนนั้นหกโมงแล้ว ลุงแก่บอกว่าให้ผมไปอาบน้ำแก่จะพาเที่ยวแต่เมียผมบอกไม่ไปรู้สึกมีไข้ เราเลยต้องยกเลิก พอสองทุ่มเท่านั้นเมียผมป่วยหนักจนต้องพาส่งโรงพยาบาล หมอบอกให้นอนซักคืนดูอาการ ผมเลยมาส่งลุงอ้วนที่บ้านแล้วก็กลับมาเฝ้าเมียต่อ ประมาณสามทุ่มครึ่ง ลุงภารโรงกับลูกโทรมาคุยด้วย ผมอยู่เฝ้าเมียยันถึงเช้า แล้วลุงอ้วนกับลูกคนเล็กก็มาเยี่ยมตอนเช้า ถามผมว่ากินอะไรยัง เดี๋ยวแก่ไปซื้อให้ พอแก่ลงไปซื้อ ลูกลุงอ้วนก็พูดกับผมทันที่ว่าลุงภารโรงกับลูกตายแล้วเมื่อเย็นหลังจากแยก กัน แก่ขี่รถไปเติมน้ำมันที่ถนนใหญ่ ถูกสิบล้อชนตายทั้งคู่ ตอนประมาณทุ่มได้ พอผมได้ฟังผมตกใจพร้อมขนลุกไปเลย แล้วใครละที่โทรหาผมกับเมียเมื่อคืน ผมบอกเมียเท่านั้นละ เมียผมชวนผมกับบ้านทันทีเมียบอกว่ากลัวแก่มาหา หลังจากกินข้าวเสร็จหมอมาตรวจแล้วหมอก็อนุญาต ให้กลับได้ ผมเลยขอตัวลาลุงอ้วนเลย ว่าจะกลับไปบ้านทิ้งบ้านเช่าไว้นานแล้ว เราจากกันด้วยดีผมสัญญาว่าถ้ามีวันหยุดจะมาหาอีก ตอนขับรถกลับบ้านเมียผมหลับตลอดทางเลยจนถึงบ้าน แต่กลับที่นี้เรื่องซวยยังไม่หยุด เพราะบ้านถูกงัด และมีเรื่องเสียวต่อ ทนผมระบายหน่อยนะครับ อีกสามคนที่เมียผมเจอก็จะหมดแล้ว

คนที่สี่ พ่อเพื่อน ที่เรียนกันมาตั้งแต่เด็ก
คนที่ห้า ไม่รู้จักไม่ได้ถามรู้แต่เป็นคนมาจากภาคใต้
คนที่หก ผัวพี่สาวที่สร้างปัญหา ตัวหยุดการสวิงของผมกับเมีย

Reply #4 on: October 13, 2010, 03:53:42 pm
หลังจากกลับมาถึงบ้านก็พบว่าบ้านถูกงัด ฝีมือพี่สาวเมียอีกแล้ว ไม่มีความเกรงใจเลย ของกินในบ้านในตู้เย็นเรียบ กระปุกออมสินหมด แถมรีบแก้ตัวว่าไม่มีที่ไป หิวมากก็เลยต้องมาที่บ้านเช่าผม หนีเจ้าหนี้เงินกู้ ผมเลยนึกในใจว่าทำไมไม่หนีไปจากชีวิตผมบ้าง ผมไม่พูดอะไรวันนี้ เพราะเมียไม่สบายจากไข้หวัดที่โดนฝนและพักผ่อนน้อยในสองวันที่ผ่านมา ผมเองก็รู้สึกเป็นไข้เหมือนกันแต่ไม่มาก ผมกับเมียหาอะไรกินแล้วก็นอนเล่นกันในห้อง ไม่อยากเห็นหน้าพี่เมีย พอเที่ยงก็หาซื้ออะไรกินก็เอาเข้าห้อง ไม่สนใจพี่เมีย ประมาณบ่ายสามได้พี่ทับ ชื่อผัวพี่สาวเมีย มาเคาะเรียกผมบอกว่าหิวข้าว ผมเห็นหน้าตาแก่แล้วก็สงสาร ที่มาได้พี่สาวเมีย เมื่อก่อนแก่มีทุกอย่างบ้านรถที่ดิน และธุระกิจครอบครัว พอพ่อแม่ตาย ก็เป็นของแก่คนเดียว แก่ไม่มีพี่น้อง นิสัยดีมาก แต่โง่มาก พูดน้อย เมียให้ทำอะไรก็ทำหมด ทุกวันนี้ถึงไม่มีแม้แต่ที่ซุกหัวนอน เร่ร่อนตามเมียไปทั่ว ผมเองก็แปลกใจเหมือนกันตอนนั้นว่าพี่สาวเมียที่ชอบมั่วผู้ชายเปลี่ยนคู่นอน บ่อย ถึงมาอยู่กับแก่ได้ แก่มีอะไรดี (ตอนนี้รู้แล้ว) ผมให้เงินแก่ไปสองร้อยแล้วก็เข้าไปคุยกับเมีย ผมถามเมียว่าที่ผ่านมาเมียผมชอบหรืออยากให้ใครเอามากที่สุด มีลุง ลุงภารโรง ลูกแก เมียผมบอกว่ามันเสียวกันคนละแบบ บอกไม่ถูก ผมเลยให้เลือกแค่คนเดี่ยว เมียผมชอบลุงอ้วน ผมก็เลยถามว่าเพราะอะไร แฟนบอกว่าไม่รู้ซิเวลาอยู่ใกล้แล้วมีอารมณ์ ส่วนสองคนหลัง ก็เสียวแต่เพราะไม่ได้คุยกันมาก่อนมัง ก็เลยไม่ประทับใจ ผมถามว่าแฟนชอบมัยแฟนบอกว่าชอบแต่มันกระทันหันเกิน อยากให้ดูนิสัยก่อน เจอคนดีก็ดีไป แต่ถ้าเจอคนไม่ดี จะทำไง แล้วใหนจะโรคร้ายอีกละ จะรู้ได้ไงใครไม่เป็น เหมือนซื้อหวยเลย คร่าวหน้าให้ดูให้นานหน่อย ผมก็เลยรับปากเมียทันที ซักพักพี่ทับมาเรียกว่าเมียปวดท้องมากให้ผมไปดูหน่อยไม่รู้เป็นไร ผมก็เลยพาไปโรงพยาบาล ขอรวบรัดละกันตรงนี้ สรุปพี่สาวแฟนเป็นมะเร็งที่กระเพาะอาหาร ระยะสุดท้าย ไม่นานแก่ก็เสีย ส่วนพี่ทับ ไม่มีที่ไปก็มาอยู่กับผมก่อน เหตุที่ผมต้องเล่านานก็เพราะว่างานศพพี่สาวแฟน ทำให้ผมเจอ ลุงนิดพ่อเพื่อนคนที่สอนผมชักว่าวในวัยเด็กแก่ทำงานอยู่ โรงงานเป็นยามส่วนลูกแก่ที่เป็นเพื่อนผมเป็นทหารอยู่ที่ใต้ตอนนี้ เราไม่เจอกันเกือบสิบปีได้ แก่ให้เบอร์ผมไว้ว่าให้โทรคุยกัน หลังจากงานศพแก่กับผมคุยกันประจำ ผมเล่าเรื่องที่ผมไปสวิงให้แก่ฟังด้วยแก่ว่าผมใหญ่เลย ว่าไม่ชวนแก่ เราไม่เคยมีความลับกัน ผมรักแก่เหมือนพ่อ ตอนเด็กผมเคยถูกผู้ใหญ่คนนึ่งเอาก้อนหินปาผม ลุงนิดเห็นถึงกับกระโดดชกกันเลย ผมสุดท้ายเรื่องไปจบที่โรงพัก ผมสนิทแก่ยิ่งกว่าลูกแก่อีก ยังมีอีกหลายเรื่องแต่ชั่งมันเถอะ เข้าเรื่องดีกว่า ผมเลยนัดแก่สวิงที่พักแก่วันหยุดผม ผมบอกเรื่องนี้กับเมีย เมียบอกว่า แล้วไม่ไปรับลูกรึผมเลยตกลงกับเมียว่าจะไปรับลูกก่อนค่อยไปหาแก ผมโทรไปคืนนั้นที่บ้านเมีย ลูกผมบอกไม่กลับที่นั้นเพื่อนเยอะจะอยู่กับยายผมเลยต้องตามใจ เมียผมเองก็เห็นด้วยเพราะพี่สาวพึ่งมาเสียและนี่ก็เป็นหลานคนแรก แกยิ่งเห่อ ตอนเช้าผมบอกพี่ทับว่าจะไปหาเพื่อนแล้วพักซักคืนจะกลับ ไม่ต้องรอกินข้าว ผมเดินทางไปถึงที่อยู่แกก็บ่ายสี่โมง แกบอกให้ผมไปเดินเล่นที่ห้างก่อนกว่าแก่จะออกงาน ก็สองทุ่ม ผมกับเมียเลยไปดูหนังในห้างรอ ประมาณจะสามทุ่มแกก็มาถึงห้าง หลังจากนั้นแกจึงพาไปห้องพักแก ที่ที่แกอยู่เป็นอาคารพาณิชสามชั้น ชั้นล่างเป็นร้านขายอาหารตามสั่ง ชั้นสอง กับชั้นสามเป็นห้องเช่า ชั้นนึ่งมีสองห้องใช้ไม้อัดกัน ห้องน้ำรวม ที่นี่ค่อนข้างสกปรกเสียงดัง แกบอกว่าอยู่ได้เพราะถูก จะเอาใครมานอนก็ได้เจ้าของไม่สนใจ เนื่องจากลุงนิดเป็นคนตลกจึงเข้ากับเมียผมได้เร็ว เมียผมยิ้มและหัวเราะตลอด เมื่อเวลาถึงสวิง ลุงนิดก็ไม่ทำให้ผิดหวัง แกค่อยๆไซเลียเมียผมไปทั้งตัวเลย หลังจากนั้นแกถึงแก้ผ้าตัวเองเอาแท่งให้เมียผมอม ของแกไม่ยาว ห้านิ้วได้ โคนเล็กแต่หัวบานเหมือนเห็ด ตอนนี้แก่เล่นท่าหกเก้ากับเมียผมอยู่นาน ทั้งนิ้วแยงทั้งลิ้นแยงเมียผมรึไม่ต้องพูดถึงเสร็จไปหลายที่แล้วดูจากอาการ ซักพักแกจับเมียผมท่าพาดบ่าเลยท่าแรกแล้วก็ตะแคลง ท่าหมา ท่านั่งหันหน้าเข้าหากัน ท่าผู้หญิงอยู่บน แล้วก็อุ้มแตง มาเสร็จท่าเมียผมยืนชนข้างฝายกขาข้างนึ่ง พอเสร็จผมเข้าไปหาเมียถามว่าเป็นไง เมียว่าสุดยอดแต่ว่าเหนื่อยมาก ผมถามว่าเอาอีกมัยเมียว่าเอา ผมนี้หัวเราะเลย วันนี้เมียผมดูคึก และร่าเริงดีจัง แล้วลุงนิดก็บอกให้ไปอาบน้ำกัน เอ้อผมลืมบอกไปเราอยู่ที่ชั้นสามกันห้องเช่าข้างๆไม่มีคนอยู่ยังหาใครเช่า ไม่ได้ ชั้นนี้จึงเป็นของเราในคืนนี้ เมียผมไปอาบน้ำกับลุงนิดไม่ต้องพูดถึงโดนรึเปล่าไม่เหลือ เข้าไปเป็นชั่วโมง ออกมาหัวเราะกันใหญ่ ส่วนผมคืนนี้ไม่ยุ่งอยากให้ลุงนิดโชว์เดี่ยว แล้วลุงนิดก็ต่ออีกยกในคืนนั้น ก่อนเราจะนอนกัน เพราะพรุ่งนี้แกต้องทำงาน ส่วนผมว่าจะกลับสายๆ

Offline phon

• Sr. Member
    • เสียว: 2
    • Email
Reply #5 on: October 14, 2010, 03:02:00 pm
 (7; (7;

Offline phatthakorn

• Super Master Hero
    • เสียว: 9
Reply #6 on: October 14, 2010, 04:53:12 pm
 (24;

Offline popi

• Sr. Member
    • เสียว: 0
    • Email
Reply #7 on: October 16, 2010, 03:57:24 pm
 (39;ได้ใจดีครับ ขอบคุณมาก รออ่านตอนต่อไปอยู่ครับ

Offline kk58

• Master Hero
  • *
    • เสียว: 1
    • Email
Reply #8 on: October 16, 2010, 08:55:36 pm
 (03; (03; (03;