close buttonclose buttonclose button
เรื่องเสียว น่ารู้ ผุ้ชายที่หลั่งเร็ว

เรื่องเสียว น่ารู้ ผุ้ชายที่หลั่งเร็ว

เรื่องเสียว · 17264

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เรื่องเสียว

• เจ้าพ่อเรื่องเสียว
  • แฟนพันธ์แท้
    • เสียว: 361
  • เรื่องเสียวอัพเดจทุกวัน
    • View Profile
    • เรื่องเสียว

ผุ้ชายที่หลั่งเร็ว

ผุ้ชายที่หลั่งเร็ว การหลั่งเร็ว (Premature ejaculation) หมายถึง  ภาวะที่ฝ่ายชายไม่สามารถควบคุมการหลั่งให้นานพอที่ฝ่ายหญิงจะถึงจุดสุดยอด  (โดยทั่วไป ฝ่ายชาย สามารถถึงจุดสุดยอดได้ ในเวลาประมาณ 3 นาที  แต่ฝ่ายหญิงต้องใช้เวลาประมาณ 15 นาที) ภาวะนี้ พบในผู้ที่มีประสบการณ์ทางเพศน้อย ได้บ่อยกว่า  ผู้ที่มีประสบการณ์ทางเพศมาก (แต่หมอไม่ได้หมายความว่า  ให้ไปหาประสบการณ์ทางเพศเยอะ ๆ นะครับ)
จึงสามารถ แก้ไขได้ด้วยการฝึกฝนครับ
ข้อแนะนำคือ
1. Masters and  Johnson method คือการเรียนรู้ที่จะควบคุมความรู้สึกสุดยอด (Orgasm)  และฝึกที่จะควบคุม โดยอาจเริ่มด้วยการช่วยตนเอง (masterbation)  จนถึงจุดที่ใกล้จุดสุดยอด แล้วหยุด (ต้องฝืนใจอย่างมาก ใช่มั้ยครับ)  พอความรู้สึกคลายลง ก็เริ่มใหม่ ทำซ้ำเช่นนี้ 3-4 ครั้ง แต่ละครั้งให้เข้าใกล้จุดสุดยอดให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ เพื่อให้เรียนรู้ว่า จุดสุดยอดอยู่ตรงไหน การทำเช่นนี้ จะทำให้สามารถ ควบคุมการหลั่ง และหลั่งช้าลงได้ครับ
2. Squeeze technique อาจใช้ร่วมกับวิธีแรก เพื่อให้ควบคุมได้ง่ายขึ้น คือเมื่อจะถึงจุดสุดยอด ใกล้จะหลั่ง ให้ใช้นิ้วหัวแม่มือ และ นิ้วชี้  บีบที่ตรงใกล้ เส้นสองสลึง หรือ ตรงโคนอวัยวะเพศ นานประมาณ 3-4 วินาที  จนความรู้สึกลดลง
3. การออกกำลังกล้ามเนื้อที่ใช้ขมิบก้นบ่อย ๆ ก็จะทำให้ควบคุมการหลั่งได้ง่ายขึ้น
4. การใช้ถุงยางอนามัยที่ค่อนข้างหนา อาจลดการกระตุ้น ต่อความรู้สึกทางเพศ  และทำให้หลั่งช้าลงได้บ้าง รวมถึงการใช้ยาชาที่เป็น gel ช่วย Banner ด้านบนเลยหาเองนะ
5. การใช้ท่า woman on top ฝ่ายชายจะผ่อนคลาย แล้วควบคุมได้ง่ายขึ้น แต่ต้องบอกให้ฝ่ายหญิงทราบด้วยนะครับ
ทั้งสองเทคนิคแรก อาจให้ฝ่ายหญิงช่วยด้วยก็ได้ครับ
หลังจากฝึกฝน ตามที่หมอว่า  ก็จะดีขึ้นแน่นอนครับแต่ไม่แนะนำให้หมกมุ่นในเรื่องเพศจนมากเกินไปไม่แนะนำใ  ห้เที่ยวกลางคืน เที่ยวผู้หญิงด้วยครับ แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้  และจะมีเพศสัมพันธ์ กับหญิงบริการ รวมถึงหญิงที่ไม่ใช่ภรรยา  ก็แนะนำให้ใส่ถุงยางอนามัยทุกครั้งครับ
สุดท้ายหมอคิดว่า การมีเพศสัมพันธ์กับเฉพาะภรรยาของตน ฝึกฝนไปด้วยกัน  เรียนรู้ซึ่งกันและกัน (แต่ไม่หมกมุ่นจนเกินไป) เป็นสิ่งที่ดีที่สุด ครับ

Offline nangnat

• Super Master Hero
    • เสียว: 23
  • ถึงเจ้าชู้ ก็ใส่ถุงทุกครั้ง !
ขอบคุนคร้าบบบบบบบบบบบบ

?

Offline MMMMM

• Sr. Member
    • เสียว: 0
    • Email
คุนมากเลย กำลังกลุ้ม (17;

Offline mane

• Super Master Hero
    • เสียว: 2