close buttonclose buttonclose button
0002 ทำบุญแค่ ๙ บาท

0002 ทำบุญแค่ ๙ บาท

LAMBERG · 29234

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline LAMBERG

• แฟนพันธ์แท้
  • *
    • เสียว: 35
  • คุณอยากได้อะไรมากที่สุด...?
    • View Profile
on: January 07, 2010, 05:46:10 pm
 **(ขออภัยเจ้าของ web เป็นอย่างมาก หากเห็นว่าเป็นผิดหลักเกณฑ์ของ web จะลบทิ้งก็คงไม่ว่ากัน แต่ข้อความนี้ไม่มีผลประโยชน์ เพียงลงเพื่อช่วยชีวิตสงสารเขาเถอะ)

LAMBERG นานมาแล้วผมเคยทดลองกดดูเงิน ถูกหักออกไป ๙ บาท หวังว่า คงไปเข้าที่วัดจริงๆ ช่วยกันตรวจสอบด้วยครับ

คนเราพลาดกันได้ อย่าซ้ำเติมกัน ช่วยกันทำบุญแค่ ๙ บาท ไม่ได้มากอะไรสำหรับท่านๆเราๆ ไม่ต้องเดินทางไกล แค่ยกหูโทรศัพท์ ดีกว่าโทรฯไป vote ลงคะแนนอะไรๆให้ผู้จัดรายการฯรวยเป็นคนๆ อันนี้หลวงพ่อท่านทำจริงไม่หวังอะไรช่วยชีวิตคน

โทร.ไปแล้ว เป็นเรื่องจริง แค่ต่อติดแล้วระบบ auto จะบอกให้กด 1 ร่วมบริจาค แค่ 9 บาทระบบจะขอบคุณแล้วก็วางสายเรา ...แจ้งมาให้ช่วยกันทำบุญค่ะนาโทรไปแล้วของจริงจ้า ร่วมกันทำบุญเยอะๆนะ ผู้มีบุญ และใจบุญทุกท่าน
| ทุกคนในนี้มีมือถือใช่ไหมครับ ขอซัก 9 บาทได้ไหม
> เพื่อผู้ป่วยโรคเอดส์ ทุกคนในนี้มีมือถือ ไม่ว่า
> | เครื่องละ พัน หรือเครื่องละหมื่น ขอแค่ 9 บาท
> บริจาคเงินให้วัดพระพุทบาตรน้ำพุ
> หน่อย|
> | ครับ ง่าย ๆ แค่กด 1900-222-200 สายทานบารมีครับ
> อันนี้เรื่องจริงครับ ผม
> โทรไปเช็ค
> | ที่วัดแล้วครับ ขอบคณคับ
> ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมทำบุญกับทางวัดพระบาทน้ำพุในโครงการ (
> สายทานบารมี )
> ( บริจาคผ่านการกดเบอร์โทรศัพท์ไปที่หมายเลข 1900-222-200 )
>
> ลองทำดูนะครับ ส่วนผมทำไปแล้ว OK ไม่มีปัญหา ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ
> สาธุ....
>
> ทำบุญแล้วอย่าลืมอธิษฐานให้ตัวเราปราศจาคโรคภัยไข้เจ็บเบียดเบียน
> ไปทุกภพ ทุกชาติ นะ
>
> ขอแสดงความนับถือ

Offline LAMBERG

• แฟนพันธ์แท้
  • *
    • เสียว: 35
  • คุณอยากได้อะไรมากที่สุด...?
    • View Profile
Reply #1 on: February 26, 2010, 03:41:30 pm
ดูที่ด้านขวาล่าง ใต้และติดกรอบสี่เหลี่ยม จะเห็นคำว่า  Reply  |  Notify  |  Mark unread  |  Send this topic  |  Print   มีสีฟ้าเข้มเป็นสีพื้นทำให้ดูคล้ายปุ่มกด กดลงไปเลยครับ ที่คำว่า  Reply  |  แล้วรอสักพัก จะเปลี่ยนหน้าใหม่ มีกรอบสี่เหลี่ยมใหญ่ มุมซ้ายบนมีคำว่า Post reply และมีกรอบสี่เหลี่ยมว่างๆพื้นขาว  ในกรอบนี้พิมพ์ข้อความเข้าไปได้เลยครับ จะวิจารณ์ ติ ชม อะไรก็ตามสบายในกระทู้ที่ผมโพส เชิญครับ จะได้คึกคักกันหน่อย เงียบๆแบบนี้ คล้ายกับว่าส่วนใหญ่ที่เข้ามาดูเป็นคนใบ้